गेल्या

प्रकार 2 साठी 5 सर्वात वाईट पदार्थ

जर आपण नियमितपणे आपल्या रक्तातील साखरेचे परीक्षण केले तर आपल्या लक्षात आले असेल की काही विशिष्ट पदार्थ, विशेषत: परिष्कृत कार्बोहायड्रेट्समुळे आपल्या रक्तातील साखर गगनाला भिडते. माझा ठाम विश्वास आहे की काळजीपूर्वक दृष्टिकोन घेतल्यास, सर्व आहारात संतुलित, मधुमेह-अनुकूल आहारात कमीतकमी लहान जागा असू शकते, जेव्हा जेव्हा आपला आहार पाळण्याचा विचार केला जातो तेव्हा काही पदार्थ इतरांपेक्षा थोडा धोकादायक असू शकतात. रक्तातील साखर स्थिर झाली आहे.

आपण आपल्या रक्तातील साखर नियंत्रणात ठेवण्याचा प्रयत्न करीत असाल तर येथे पाच “रेड फ्लॅग” खाद्यपदार्थ आहेत:

पास्ता – हे आरामदायक अन्न फॅनचे आवडते आहे – परंतु ते परिष्कृत कार्बोहायड्रेट्स आणि कमी प्रथिने आणि चरबीयुक्त सामग्रीमुळे रक्तातील शर्कराला चार्टमधून बाहेर पाठविण्यासही ओळखले जाते.

चांगली बातमी अशी आहे की निरोगी रक्तातील साखर राखण्यासाठी आपल्याला पास्ता पूर्णपणे काढून टाकण्याची गरज नाही. एका वेळी मोठ्या प्रमाणात पास्ता खाणे टाळा आणि त्यास मोठ्या जेवणाची फक्त एक छोटी डिश बनवा – ते इटलीमध्येही असेच खातात! क्लेन्शड मुट्ठीच्या भागावर चिकटून राहा आणि सेंद्रीय ग्राउंड गोमांस, गवत, ग्राउंड टर्की किंवा कोंबडी यासारख्या प्रथिने समृद्ध जोड्यांसह जेवण बाहेर काढा आणि उच्च फायबर भाज्यांचा मोठा भाग जोडा. आणि ग्रीन कोशिंबीर किंवा भाजलेले ब्रोकोली सारख्या स्टार्चयुक्त पदार्थांमध्ये कमी. आपल्या पास्ताचे सेवन कमी प्रमाणात मर्यादित करणे आणि त्यास प्रोटीन आणि फायबर समृद्ध असलेल्या खाद्यपदार्थासह जोडणे आपल्या रक्तातील साखरेवरील उच्च कार्बोहायड्रेट्सचे हानिकारक प्रभाव कमी करण्यास मदत करू शकते.

तसेच, हृदयाच्या आरोग्यासाठी आपण कोणत्या प्रकारचे सॉस निवडता याची खबरदारी घ्या: व्होडका किंवा अल्फ्रेडो सॉस सारख्या मलईदार निवडीमध्ये लोणी आणि चीज भरलेले असतात ज्यात ज्ञात, संतृप्त प्राणी चरबी मोठ्या प्रमाणात असतात. एलडीएल (खराब कोलेस्ट्रॉल) पातळीवर प्रभाव पाडण्यासाठी. मरिनारा, पोमोडोरो किंवा लसूण आणि ऑलिव्ह ऑइल सॉस सारख्या वनस्पती-आधारित खाद्यपदार्थापासून बनवलेल्या सॉस निवडा, जे असंतृप्त चरबीने समृद्ध असतात आणि हृदयाच्या आरोग्यास सुधारित करतात (यासाठी फार महत्वाचे आहे मधुमेह असलेले लोक)

कँडी – हे कदाचित ब्रेनर नसल्यासारखे वाटेल, परंतु आपल्याला टाइप 2 मधुमेह असेल तेव्हा शुद्ध साखर खाणे उच्च-ग्लूकोज आपत्तीची कृती आहे. गोड्या ज्यात मूलत: 100% साधी साखर (किंवा कॉर्न सिरप) असते, जसे गमदार अस्वल, हार्ड कॅंडीज किंवा स्किटल्स, मूलत: शून्य पौष्टिक मूल्य असतात आणि रक्तातील साखरेला डिझाइंग पातळीवर वाढवतात याची खात्री असते. अधूनमधून मधुर पदार्थ टाळण्याची शक्यता असेल, तरी नियमित स्नॅक म्हणून कँडी निवडल्यास मधुमेह व्यवस्थापन योजनेची हानी होऊ शकते.

जेव्हा गोड दात मारतो तेव्हा सफरचंदचे काप, नाशपाती किंवा बेरी सारख्या उच्च फायबर फळाच्या तुकड्यावर स्नॅकिंग करण्याचा प्रयत्न करा. जर ते फळ त्यांना न कापले तर डार्क चॉकलेटचा तुकडा वापरुन पहा, ज्यात अँटीऑक्सिडेंटमध्ये समृद्ध आहे आणि त्यात रक्तामध्ये साखरेचे शोषण कमी करण्यासाठी चरबी असते.

 1. चिप्स – आजकाल बाजारात क्रिस्पचे बरेच प्रकार आहेत, म्हणून कुरकुरीत होणार्‍या पौष्टिक सामग्रीत भिन्नता असते. असे असूनही, बहुतेक बटाटे चीप अत्यंत प्रक्रिया केलेल्या स्टार्च बटाटे किंवा कॉर्नपासून बनवल्या जातात आणि नंतर हायड्रोजनेटेड तेलात तळलेले असतात ज्यामध्ये मोठ्या प्रमाणात ट्रान्स फॅट असतात ज्यामुळे रक्तवाहिन्या अडकतात.

  तपकिरी तांदूळ, मसूर किंवा क्विनोआ सारखे संपूर्ण धान्य पर्याय शोधून एक स्वस्थ, मधुमेह अनुकूल चिप निवडा – ते अस्तित्त्वात आहेत! एकटे फ्राई खाणे टाळा आणि अधिक संतुलित स्नॅक्स निवडीसाठी प्रथिने समृद्ध किंवा तंतुमय डुबकीसह ग्रीक दही चिप्स बुडवून किंवा बीन बुडवून घ्या.

  सोडा – अशी काही खाद्यपदार्थ किंवा पेये आहेत जी मी माझ्या ग्राहकांना पूर्णपणे टाळण्याचा सल्ला देतो पण, जर मला एखादे पर्याय निवडायचे असेल तर ते सोडा पॉप असेल. मधुमेह सह जगताना सोडा पिणे हे आगीवर पेट्रोल टाकण्यासारखे आहे. कँडी प्रमाणेच, सोडाला कोणतेही पौष्टिक फायदे नाहीत आणि आपण स्वस्थ आहारावर असलात तरीही निरोगी रक्तातील साखर पडू शकते.

  आहारातील सोडा हे एक स्वस्थ पर्याय असल्याचे दिसून येऊ शकते कारण ते रक्तातील साखरेचा साखरयुक्त भागांप्रमाणे थेट परिणाम करीत नाहीत, परंतु अभ्यासाने असे सिद्ध केले आहे की जे लोक सोडा पितात त्यांना सोडा पिण्यांचा कोणताही फायदा होत नाही. ही एक आरोग्यदायी कमर आहे – हृदयाच्या आरोग्यास जोखीम दर्शविणारी एक उत्तम सूचक. त्या संशोधनात असेही म्हणावे लागेल की आहार सोड्याने निरोगी आतड्यांमधील सूक्ष्मजंतू बदलतात – जे मधुमेहावरील रामबाण उपाय प्रतिकार रोखण्यात मोठी भूमिका निभावतात – आणि आपण निक्स डाएट सोडा देखील चांगले.

  लो-शुगर कॉफी किंवा ब्लॅक आणि ग्रीन टी हा कॅफिनेटेड पेयेसाठी उत्तम पर्याय आहे. आपल्या आवडीचे हे फुगे असल्यास, वेगवेगळ्या नैसर्गिक फ्लेवर्समध्ये न चुकलेले पाणी चमचमीत पहा. इष्टतम हायड्रेशनसाठी, पाणी नेहमीच आपली सर्वात चांगली निवड असते.

  पांढरा तांदूळ – आणखी एक अतिशय लोकप्रिय स्टार्चयुक्त भोजन म्हणजे पांढरा तांदूळ, जो जगभरात बर्‍याच प्रकारच्या डिश आणि संस्कृतीत आढळतो ज्याला टाळणे अशक्य वाटेल. पांढ rice्या तांदळाची समस्या, विशेषत: ही धान्य प्रक्रिया करणारी एक प्रकार आहे जी त्याच्या तंतुमय आणि प्रथिने समृद्ध भागापासून अनिवार्यपणे काढून टाकली गेली आहे, ज्यामुळे तो एक स्वस्थ पर्याय बनला. पास्ता प्रमाणेच, पांढरा तांदूळ फक्त लहान भागांमध्येच खावावा आणि इतर पदार्थांसह एकत्रित केले पाहिजे जे रक्तातील साखरेवरील साध्या कार्बोहायड्रेटचा प्रभाव कमी करण्यास मदत करतात.

  हेही लक्षात घ्या की सर्व तांदूळ समान तयार केला जात नाही. वन्य तांदूळ आणि बी.आर.